FREEBOX
ความสะดวกรวดเร็วในการให้บริการ
![](images/mascot.png)
เกม เป็นเกมแบบสแตนด์อโลนจากนักออกแบบ Richard Garfield ที่รักษาแนวคิดหลักของ King of Tokyo ให้ความสนุกสนานเพลิดเพลิน เล่นแล้วจะติดใจไปกับเกม
วิธีการเล่น
เล่นได้ 2-5 คน ใช้เวลาประมาณ 40 นาที
ผู้เล่นทุกคนผลัดกันทอยเต๋า 6 ลูก หน้าเต๋าต่าง ๆ จะเป็นแอ็คชันเพื่อทำร้ายสัตว์ประหลาดตัวอื่น, รักษาแผลตัวเอง หรือ สะสมพลังให้ตัวเอง เป็นต้น ทอยได้หน้าไหน ก็ได้ทำแอ็คชั่นนั้น ถ้าทอยได้หน้าเต๋าไม่ถูกใจ ก็สามารถเลือกบางลูกมาทอยใหม่ได้ แต่รวมแล้วตาหนึ่งทอยได้มากที่สุด 3 ครั้ง ผลัดกันทอย ผลัดกันเล่น จนกระทั่งสัตว์ประหลาดพิสูจน์ตัวเองว่า "เก่งที่สุด" ได้เป็นผู้ชนะ
![](counter/n3.png)
![](counter/n7.png)
![](counter/n3.png)
![](counter/n9.png)
![](counter/n3.png)
![](counter/n6.png)
จำนวนผู้เยี่ยมชม | |
![]() |
10,274 |
![]() |
77,574 |
ภาพในอดีต
หอสมุด ม.ล.ปิ่น มาลากุล ในวันวาน
ภาพปัจจุบัน
หอสมุด ม.ล.ปิ่น มาลากุล ในวันนี้
ดูภาพทั้งหมด